Xích Quỷ Hội
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Xích Quỷ Hội

Dành cho các member của xích quỷ hội trao đổi và học hỏi kinh nghiệm

You are not connected. Please login or register

Hướng dẫn điều chỉnh phòng thủ thành

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Admin

Minh Chủ
Minh Chủ

Trong tình hình binh đao loạn lạc hiện nay. Chiến tranh có thể xảy ra bất cứ lúc nào.
Không phải chỉ vào lúc thanh thiên bạch nhật mà thành trì của bạn cũng có thể bị đánh úp vào giữa đêm khuya khi còn đang say giấc nồng - để rồi sáng mai tỉnh giấc thấy dân ta đang bị "Nô Dịch Hóa"

Để tránh khỏi tình trạng bi ai đó, bạn phải nhanh chóng xây dựng tường thành vững chắc cũng như 1 đội binh lực hùng mạnh bảo vệ thành trì...

Nhưng nếu trong lúc chúng ta đang bận việc ngoài thành thì sao??? Bạn có thể điều chỉnh cho các Thần tiên , binh lính trong thành tự động chống trả lại địch quân theo chiến lược phòng thủ mà bạn đã đặt ra từ trước

Cách cài đặt " Chiến Lược Phòng Thủ ":

Bạn chọn Thao Trường sau đó click vào Chiến Thuật:

Hướng dẫn điều chỉnh phòng thủ thành Thaotr10

Trong Bảng Chiến Thuật bạn chọn Thần tiên phòng thủ -( có thể chọn nhìu thần tiên ) sau đó bạn PHỐI quân chủng cũng như binh lực cho thần tiên. Nếu thần tiên được điều động phòng thủ không có binh lực thì sẽ không xuất quân.
**Nếu kĩ, bạn vào phần Phối quân trong Thao trường, phối sẵn binh cho Thần tiên , sau đó check vào ô "Tự động làm đầy" . Điều đó có nghĩa là khi bạn bị đánh , binh lính mà thần tiên có bị hao hụt , thì trận sau tự động sẽ được làm đầy lại.

Hướng dẫn điều chỉnh phòng thủ thành Phoi10

1 - Ở mục PHÒNG THỦ có 2 phương cách phòng chống Chiến lược tấn công của địch quân là Cướp đoạt và Chiếm Lĩnh

Hướng dẫn điều chỉnh phòng thủ thành Phongt10

Nếu chọn Cướp đoạt, khi thành bị cướp sẽ thủ.
Nếu chọn Chiếm Lĩnh , khi thành bị đánh để chiếm lĩnh sẽ thủ. ( không biết là khi chọn chiếm lĩnh thì cướp đoạt có thủ ko ? ai test giùm chichi nhé )

2 - Ở mục KẾ SÁCH có 2 cách điều binh tự động:

Hướng dẫn điều chỉnh phòng thủ thành Kesach10

a . Phòng Thủ : Các thần tiên cùng với số quân sẽ không chiến đấu với địch quân, mà ngồi yên không manh động để đợi thời cơ nổi dậy sau này... Cách này phù hợp với các thành chủ yếu về sức mạnh quân sự mà không muốn hy sinh quân lính vô ích

b . Nghênh Chiến : ==> ĐỂ CHẾ ĐỘ NÀY THÌ QUÂN TRONG THÀNH MỚI GIAO CHIẾN VỚI ĐỊCH QUÂN

Nếu bạn có online và tham gia trận chiến, trong thời gian delay trước trận đấu bạn được phép chọn Thần tiên/Binh chủng ra ứng chiến.
Nếu bạn đang offline ( ngủ ) thì hệ thống sẽ tự chọn ra 1 thần tiên bất kỳ xuất trận...

Lưu ý : Thần tiên phải ở trong thành và phải đc phối binh lực thì mới xuất trận PHÒNG THỦ.

Chúc cho thành bạn luôn "tự trị" và không "bị trị"

Thân,
ChiChi.

Ps: Cám ơn bạn Tứ Thần Thánh đã cung cấp bài viết này cho ChiChi. ChiChi cám ơn sự đóng góp của bạn nhiều lắm

CẬP NHẬT THÊM KINH NGHIỆM THỦ THÀNH CỦA HIÊNVIÊN

Đang băn khoăn có nên share anh em tí kinh nghiệm thủ thành của mình không,sợ sau này muốn đi nô dịch người khác lại khó khăn.
Nói chơi vậy thôi,có kinh nghiệm thì chia sẻ mọi người cùng biết mới vui,vả lại cũng không có gì to tát anh em sớm muộn cũng biết,vậy chia sẻ sớm cho anh em biết sớm vậy.
Theo cách phòng thủ của mình,anh em cần chuẩn bị 1 lượng lớn cung,tùy tình hình kinh tế mà mua càng nhiều càng tốt,tiếp theo là 2~3 em tướng cùi.Về phần set chiến thuật thì trên kia Chi Chi đã hướng dẫn cụ thể rồi.Mình chỉ nói về phần sắp xếp các đạo quân thủ như thế nào thôi.Các bạn có thể xếp như sau :

Đạo thứ nhất : 1 tướng cùi cầm 1 lượng cung nhỏ từ 50~100 với người bình thường,ai giảu thì 200~300.

Đạo thứ hai : cũng như đạo 1

Đạo thứ 3 : có thể như đạo 1 nếu giàu không thì cho ngay tướng chủ lực của mình ra,cầm max số cung có thể.

Đạo thứ 4 : thiết kỵ với người giàu,người nghèo thì chơi thương,max số quân có thể

Đạo thứ 5 : Đại đao binh max số quân có thể.

Giải thích cách làm của mình : 2 đạo quân đầu để giúp bạn có khả năng điều phôi quân nếu đang online vì đã biết binh lực địch có gì,từ đó theo phán đoán mà săp xếp quân khắc chế.Như vậy là tốt nhất.Còn nếu bạn không online thì 2 đạo này với vai trò tiêu hao sinh lực địch vì quân cung có lợi thế hẳn 1 hiệp,có 2 lượt để ra sát thương(vì đạo này quân ít nên xác định là ăn 1 hit là về trời,thế nên tận dụng được càng nhiều càng tốt).Đạo thứ 3 bố trí cung với số lượng lớn vì sau 2 lượt đầu quân địch đã bị tiêu hao 1 chút sinh lực quân ta có lợi thế,và theo mình test thì sát thương sẽ giảm theo mỗi hiệp,trong khi quân địch mệt mỏi thì đạo cung chủ lực ta vẫn sung sức,đạt sát thương cao nhất,có khả năng giết địch nhiều nhất.Đạo thứ 4 và 5 chỉ để đề phòng trường hợp xấu nhất là đạo cung thứ 3 thua,và cũng là để chúng ta có quân phối hợp khi online.
Cách trên của mình chỉ áp dụng khi quân lực 2 bên là tương đối bằng nhau,chư còn gặp áp đảo thì cách gì cũng chỉ có nước "xưng thần".

Anh em xem xét nếu thấy hợp lí thì áp dụng và góp ý nếu thấy có chỗ chưa hợp lí.

ChiChi sửa lại 1 chút để cho dễ nhìn
[i]

https://xichquyhoi.forum-viet.net

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]